samfurori

Blog

Menene tarihin ci gaban kasuwar kayan teburi masu lalacewa da za a iya zubar da su?

Sharar marufi mai iya takin zamani

Ci gaban masana'antar samar da abinci, musamman fannin abinci mai sauri, ya haifar da buƙatar kayan tebur na filastik da za a iya zubarwa, wanda hakan ya jawo hankalin masu zuba jari sosai. Kamfanoni da yawa na kayan tebur sun shiga gasar kasuwa, kuma canje-canje a cikin manufofi ba makawa suna shafar yadda waɗannan kasuwancin ke samar da riba. Tare da tabarbarewar matsalolin muhalli a duniya, ci gaba mai ɗorewa da ra'ayoyin kare muhalli sun zama yarjejeniya a hankali tsakanin al'umma. A kan wannan yanayi, kasuwar kayan tebur masu lalacewa da za a iya zubarwa da su ta hanyar da ba ta lalace ba ta zama ruwan dare gama gari.(kamar akwatunan abinci masu lalacewa,kwantena masu yin taki, da kuma marufin abinci mai sake yin amfani da shi)ya bayyana a matsayin muhimmin ƙarfi wajen magance gurɓatar filastik.

 

Farfaɗo da Wayar da Kan Muhalli da Ci gaban Kasuwa na Farko

A ƙarshen ƙarni na 20, gurɓatar filastik ta jawo hankalin duniya. Sharar filastik a cikin tekuna da sharar da ba za ta lalace ba a wuraren zubar da shara suna haifar da mummunar illa ga muhalli. A martanin da ya bayar, masu amfani da kasuwanci sun fara sake tunani game da amfani da kayayyakin filastik na gargajiya da kuma neman hanyoyin da za su fi dacewa da muhalli. Akwatunan abinci masu lalacewa da kayan marufi masu lalacewa sun samo asali ne daga wannan motsi. Waɗannan samfuran galibi ana yin su ne daga albarkatun da za a iya sabuntawa kamar su bagasse na sukari, sitaci na masara, da zaren shuka, waɗanda ke iya wargazawa ta hanyar lalata ko takin zamani a cikin muhalli, ta haka ne rage nauyin muhalli. Duk da cewa waɗannan samfuran kayan tebur masu kyau ga muhalli ba su yaɗu ba a farkon matakai, sun kafa harsashin ci gaban kasuwa a nan gaba.

Jagorar Manufofi da Faɗaɗa Kasuwa

A farkon karni na 21, manufofin muhalli na duniya masu tsauri sun zama abin da ke haifar da faɗaɗa kasuwar kayan teburi masu lalacewa da za a iya zubar da su. Tarayyar Turai ta jagoranci aiwatar da *Umarnin Roba Mai Amfani Guda Ɗaya* a shekarar 2021, wanda ya haramta sayarwa da amfani da kayayyakin filastik da ake amfani da su sau ɗaya. Wannan manufar ta hanzarta ɗaukarakwatunan abinci masu lalacewada kuma kayan abinci masu takin zamani a kasuwar Turai kuma sun yi tasiri mai yawa ga sauran ƙasashe da yankuna a duniya. Ƙasashe kamar Amurka da China sun gabatar da manufofi da ke ƙarfafa amfani da marufi na abinci mai sake amfani da shi da kuma mai ɗorewa, suna rage kayayyakin filastik marasa lalacewa a hankali. Waɗannan ƙa'idodi sun ba da goyon baya mai ƙarfi ga faɗaɗa kasuwa, wanda hakan ya sa kayan abinci masu lalacewa da za a iya zubarwa su zama zaɓi na yau da kullun.

 

Ƙirƙirar Fasaha da Haɓaka Ci gaban Kasuwa

Sabbin fasahohin zamani sun kasance wani muhimmin abu a ci gaban kasuwar kayan tebura masu lalacewa ta hanyar amfani da sinadarai. Tare da ci gaban da aka samu a fannin kimiyyar kayan tarihi, sabbin kayan da za a iya lalata su kamar polylactic acid (PLA) da polyhydroxyalkanoates (PHA) sun zama ruwan dare. Waɗannan kayan ba wai kawai sun fi robobi na gargajiya kyau ba, har ma sun ruɓe da sauri a ƙarƙashin yanayin takin masana'antu, suna cika ƙa'idodin dorewa. A lokaci guda, ci gaba a cikin hanyoyin masana'antu ya inganta ingantaccen samarwa da rage farashi, wanda hakan ke ƙara haɓaka kasuwa. A wannan lokacin, kamfanoni suna haɓaka da haɓaka sabbin kayan tebura masu dacewa da muhalli, suna faɗaɗa girman kasuwa cikin sauri, da kuma ƙara karɓar masu amfani da kayayyakin da za a iya lalata su.

 

Kayan teburi masu lalacewa da za a iya yarwa
gwangwanin da za a iya takin gargajiya

Kalubalen Manufofi da Martanin Kasuwa

Duk da saurin ci gaban kasuwa, akwai ƙalubale. A gefe guda, akwai bambance-bambance a aiwatar da manufofi da kuma rufewa. Dokokin muhalli suna fuskantar matsalolin aiwatarwa a ƙasashe da yankuna daban-daban. Misali, a wasu ƙasashe masu tasowa, rashin isassun kayayyakin more rayuwa yana kawo cikas ga haɓaka marufin abinci mai takin zamani. A gefe guda kuma, wasu kamfanoni, don neman riba na ɗan gajeren lokaci, sun gabatar da kayayyaki marasa inganci. Waɗannan kayayyaki, duk da cewa suna da'awar cewa "masu lalacewa" ko "masu lalacewa," sun kasa samar da fa'idodin muhalli da ake tsammani. Wannan yanayi ba wai kawai yana lalata amincewar masu amfani da kayayyaki a kasuwa ba ne, har ma yana barazana ga ci gaban masana'antar gaba ɗaya. Duk da haka, waɗannan ƙalubalen sun kuma sa kamfanoni da masu tsara manufofi su mai da hankali kan daidaita kasuwa, suna haɓaka tsarawa da aiwatar da ƙa'idodin masana'antu don tabbatar da cewa samfuran da suka dace da muhalli sun mamaye kasuwa.

Hasashen Nan Gaba: Manufofi Biyu Na Manufofi Da Kasuwa

Idan aka yi la'akari da gaba, ana sa ran kasuwar kayan abinci masu lalacewa da za a iya zubar da su za ta ci gaba da girma cikin sauri, wanda manufofin da kuma kasuwar ke jagoranta. Yayin da buƙatun muhalli na duniya ke ƙara tsananta, ƙarin tallafin manufofi da matakan ƙa'idoji za su ƙara haɓaka amfani da marufi mai ɗorewa. Ci gaban fasaha zai ci gaba da rage farashin samarwa da inganta aikin samfura, yana haɓaka gasa na kayan abinci masu lalacewa a kasuwa. Ƙara wayar da kan jama'a game da muhalli tsakanin masu amfani zai kuma haifar da ci gaba da buƙatar kasuwa, tare da karɓuwa a cikin akwatunan abinci masu lalacewa, kwantena masu takin zamani, da sauran kayayyakin da ba su da illa ga muhalli a duk duniya.

A matsayinsa na ɗaya daga cikin shugabannin masana'antar,MVI ECOPACKZa mu ci gaba da jajircewa wajen haɓakawa da haɓaka kayan tebur masu inganci waɗanda ba sa cutar da muhalli, da amsa kiran duniya na manufofin muhalli, da kuma ba da gudummawa ga ci gaba mai ɗorewa. Mun yi imanin cewa tare da abubuwan biyu na jagorancin manufofi da ƙirƙirar kasuwa, kasuwar kayan tebur masu lalacewa da za a iya zubar da su za ta sami kyakkyawar makoma, ta cimma yanayi mai kyau na kare muhalli da ci gaban tattalin arziki.

Ta hanyar yin bitar tarihin ci gaban kasuwar kayan abinci masu lalacewa da za a iya zubar da su, a bayyane yake cewa saurin da manufofi ke haifarwa da kuma sabbin abubuwa a kasuwa sun tsara ci gaban wannan masana'antu. A nan gaba, a ƙarƙashin manufofi da kasuwa biyu, wannan fanni zai ci gaba da ba da gudummawa ga ƙoƙarin muhalli na duniya, wanda ke jagorantar yanayin marufi mai ɗorewa.


Lokacin Saƙo: Agusta-15-2024