Ana iya amfani da hanyar marufi na kayan abinci na ɓangaren litattafan almara don zafi marufi na fim. Shrink fim wani fim ne na thermoplastic wanda aka shimfiɗa da kuma daidaitawa yayin aikin samarwa kuma yana raguwa saboda zafi yayin amfani. Wannan hanyar shiryawa ba kawai tana kare kayan abinci ba, amma kuma ya sa ya fi dacewa don ɗauka da adanawa. Bugu da ƙari, marufi na fim ɗin raguwa kuma yana da fa'ida ta kasancewa abokantaka na muhalli.
Kunna fim din marufi yana da fa'idodi masu zuwa:
1) Yana da kyaun kamanni kuma yana dacewa da kaya, don haka ana kiransa marufi mai dacewa da jiki kuma ya dace da marufi na sifofi daban-daban;
2) Kyakkyawan kariya. Idan an haɗa marufi na ciki na marufi na raguwa tare da jigilar jigilar kayayyaki da ke rataye a kan marufi na waje, zai iya samun kariya mafi kyau;
3) Kyakkyawan aikin tsaftacewa,
4) Kyakkyawan tattalin arziki;
5) Kyawawan kaddarorin anti-sata, abinci iri-iri za a iya haɗa su tare da babban fim mai ƙyama don guje wa hasara;
6) Kyakkyawan kwanciyar hankali, samfurin ba zai motsa ba a cikin fim din marufi;
7) Kyakkyawan nuna gaskiya, abokan ciniki zasu iya ganin abun ciki na samfurin kai tsaye.
Da farko dai, marufin fim ɗin zafin zafi hanya ce da aka saba amfani da ita ta shirya kayan abinci na rake. A cikin marufi na fim ɗin zafi,gwangwani gwangwani gwangwanida farko ana sanya shi a cikin jakar filastik bayyananne, sannan a yi zafi don a rage robobin a nannade shi sosai a wajen kayan tebur. Wannan hanya za ta iya hana ƙazanta da ƙura ta hanyar yin amfani da kayan abinci da kuma tabbatar da amincin kayan abinci a lokacin sufuri da ajiya.
Abu na biyu, shirya fina-finai na rabin-raguwa shima yana ɗaya daga cikin hanyoyin tattara kayan abinci na gama gari don kayan abinci na rake. Bambance-bambancen da ke tsakanin marufi na fim mai rahusa da marufin fim ɗin zafi shine cewa kafin shiryawa, za a rufe kayan abinci na ɓangaren litattafan almara na sukari da fim mai haske a wajen kayan tebur ɗin, sannan a zafi don murƙushe fim ɗin kuma a gyara shi a saman farfajiyar. kayan abinci. Shirye-shiryen fina-finai na Semi-shrink ya fi sassauƙa fiye da marufi na fim ɗin zafi saboda baya rufe duk cikakkun bayanai na kayan aikin tebur sosai kuma yana iya nuna mafi kyawun bayyanar kayan tebur. Ko yana da marufi na fina-finai na zafi mai zafi ko shirya fina-finai na rabin-jiki, fim ɗin ɗaukar hoto azaman kayan tattarawa yana da fa'ida da fa'ida. Da farko dai, fim ɗin ƙyama yana da kyakkyawan shimfidawa da filastik kuma yana iya daidaitawa da marufi na tebur na rake na sifofi da girma dabam.
Kiyaye fim yana da babban juriya na hawaye da juriya, kuma yana iya kare kayan abinci yadda ya kamata daga karo da karce. Bugu da ƙari, fim ɗin ƙyama yana tabbatar da danshi, ƙurar ƙura da ƙazanta, wanda zai iya kula da tsabta da ingancin kayan abinci. Dangane da kariyar muhalli, raguwar marufi na fim ya fi abokantaka fiye da kayan kwalliyar filastik na gargajiya. Kuma za'a iya daidaita kauri na fim ɗin raguwa kamar yadda ake buƙata don kauce wa sharar da ba dole ba. Bugu da ƙari, fina-finai masu raguwa yawanci ana yin su ne da kayan haɗin gwiwar muhalli kuma suna da sauƙi don lalatawa da sake yin amfani da su. Sabanin haka, kayan kwalliyar filastik na gargajiya sukan haifar da gurɓata yanayi da cutarwa ga muhalli, suna yin illa ga yanayin muhalli.
A taƙaice, marufi na fim ɗin zafi mai zafi da marufi na fim ɗin da aka saba amfani da su galibi ana amfani da hanyoyin tattarawa don kayan abinci na ɓangaren litattafan almara, waɗanda suka dace don kare kayan tebur da sauƙaƙe ɗauka da adanawa. Kiyaye fim ɗin yana da manyan aikace-aikace da fa'idodi azaman kayan tattarawa, gami da shimfidawa mai kyau, filastik, juriya mai tsage da juriya. Bugu da ƙari, ƙananan fim ɗin kuma yana da tabbacin danshi, ƙura-hujja da ƙazanta, kuma zai iya kula da tsabta da ingancin kayan abinci. Mafi mahimmanci, raguwar marufi na fim ya fi dacewa da yanayin yanayi kuma yana iya rage amfani da kayan marufi na filastik da gurɓataccen muhalli.
Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2023