samfurori

Blog

Abokin shaye-shaye mai kyau: bita kan kofunan da za a iya zubarwa na kayan aiki daban-daban

A lokacin zafi, kofi na abin sha mai sanyi koyaushe yana iya sanyaya mutane nan take. Baya ga kyau da amfani, kofunan abin sha masu sanyi dole ne su kasance masu aminci da kuma masu dacewa da muhalli. A yau, akwai kayayyaki daban-daban na kofunan da za a iya zubarwa a kasuwa, kowannensu yana da fa'idodi da rashin amfani. A yau, bari mu sake duba wasu kayayyaki da aka saba amfani da su don kofunan abin sha masu sanyi da za a iya zubarwa.

bita-na-kofuna-da-za a iya zubarwa na kayan-daban-1

1. Kofin dabbar gida:

Amfani: Babban haske, bayyanar da ke bayyana a sarari, zai iya nuna launin abin sha; tauri mai yawa, ba shi da sauƙin lalacewa, yana da sauƙin taɓawa; mai rahusa, ya dace da shan abubuwan sha iri-iri masu sanyi, kamar ruwan 'ya'yan itace, shayin madara, kofi, da sauransu.

Rashin Amfani: Rashin juriya ga zafi, gabaɗaya yana iya jure yanayin zafi mai zafi ƙasa da 70℃, bai dace da shan abubuwan sha masu zafi ba.

Shawarwarin sayayya: Zaɓikofunan dabbobin gida masu inganciAn yiwa alama "PET" ko "1", a guji amfani da ƙananan kofunan PET, kuma kada a yi amfani da kofunan PET don ɗaukar abubuwan sha masu zafi.

2. Kofuna na takarda:

Amfani: Yana da kyau ga muhalli kuma yana iya lalacewa, yana da kyau a buga shi, yana da daɗi, ya dace da abubuwan sha masu sanyi kamar ruwan 'ya'yan itace, shayin madara, da sauransu.

Rashin Amfani: Yana da sauƙin laushi da kuma canza launi bayan an adana ruwa na dogon lokaci, kuma wasu kofunan takarda ana shafa su da wani rufin filastik a bangon ciki, wanda ke shafar lalacewarsu.

Shawarwarin sayayya: Zaɓikofunan takarda da aka yi da takardar ɓangaren litattafan almara danye, kuma ka yi ƙoƙarin zaɓar kofunan takarda masu kyau ga muhalli ba tare da shafa ko shafa mai lalacewa ba.

bita-na-kofuna-da-za a iya zubarwa na kayan-daban-2
bita-na-kofuna-da-za a iya zubarwa na kayan-daban-3

3. Kofuna masu lalacewa na PLA:

Ribobi: An yi shi da albarkatun shuke-shuke masu sabuntawa (kamar sitacin masara), masu tsafta ga muhalli kuma masu lalacewa, masu juriya ga zafi, suna iya ɗaukar abubuwan sha masu zafi da sanyi.

Rashin amfani: Babban farashi, ba kamar kofunan filastik ba, rashin juriya ga faɗuwa.

Shawarwari kan siyayya: Masu amfani da ke kula da kariyar muhalli za su iya zaɓaKofuna masu lalacewa na PLA, amma a kula da mummunan juriyarsu ta faɗuwa don guje wa faɗuwa.

4. Kofuna na Bagasse:

Amfani: An yi shi da bagasse, mai kyau ga muhalli kuma mai lalacewa, ba shi da guba kuma ba shi da lahani, zai iya ɗaukar abubuwan sha masu zafi da sanyi.

Rashin amfani: Kallonsa mai tsauri, farashi mai yawa.

Shawarwari kan siyayya: Masu amfani da ke kula da kariyar muhalli da kuma neman kayan halitta za su iya zaɓakofunan bagasse.

bita-na-kofuna-da-za a iya zubarwa na kayan-daban-4

Takaitaccen Bayani:

Kofuna da za a iya zubarwa da kayan aiki daban-daban suna da fa'idodi da rashin amfaninsu. Masu amfani za su iya zaɓar bisa ga buƙatunsu da kuma manufofin kare muhalli.

Domin samun inganci da amfani, zaku iya zaɓar kofunan PET ko kofunan takarda.

Don kare muhalli, zaku iya zaɓar kofunan PLA masu lalacewa, kofunan bagasse, da sauran kayan da za a iya lalatawa.

Yanar gizo:www.mviecopack.com

Imel:orders@mvi-ecopack.com

Lambar waya: 0771-3182966


Lokacin Saƙo: Fabrairu-17-2025